Silent Hill: ThailanD
ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Hideo Kojima อยากจะรีบูต Silent Hill

Go down

Hideo Kojima อยากจะรีบูต Silent Hill Empty Hideo Kojima อยากจะรีบูต Silent Hill

ตั้งหัวข้อ by Murphy Thu Mar 20, 2014 12:56 pm

Hideo Kojima ให้สัมภาษณ์กับ Geoff Keighley เกี่ยวกับการรีบูต Silent Hill Robbie 

Hideo Kojima อยากจะรีบูต Silent Hill 1901346_287008308122980_1632958745_n

Hideo Kojima กล่าวถึงแฟนๆเกม Silent Hill จำนวนมากเกี่ยวกับข้อสงสัยว่าเกม Silent Hill นั้นเริ่มจะออกนอกลู่นอกทางออกไปแล้วจะมีการนำ ซีรีย์ Silent Hill มารีบูต ภายใต้การดูแลของเขา เมื่อถามคำถามนี้เกี่ยวของกับเกมค่ายโคนามิ Kojima บอกว่าเขาต้องการที่จะรีบูตซีรีย์เกม Silent Hill ใหม่ มันจะเกิดคำถามขึ้นมาที่ว่าจะรีบูตอย่างไร

Geoff Keighley ถามอีกว่า แล้วคุณจะทำอย่างไรกับ Silent Hill ต่อไป
Hideo Kojima ตอบว่า Silent Hill ตอนนี้ เอ่อ ผมว่า Silent Hill มีปัญหา ผมหวาดกลัวอะไรง่ายๆหลายๆอย่าง เป็นเหมือนไก่นั่นแหละที่ตกใจอะไรง่ายๆ การที่จะทำให้เกมนั้นน่ากลัว ผมมั่นใจมากว่าสิ่งที่จะออกมาในทางกลับกัน ผมต้องเตรียมความพร้อมที่จะมีฝันร้ายให้ได้ทุกวัน ผมหวังไว้ว่าในอนาคตผมอาจจะได้ทำก็เป็นได้ (ไม่แน่นอนว่าเขาจะเป็นคนทำนะครับ) แต่ต้องเตรียมมีฝันร้ายในชีวิตประจำวันก่อน

จริงๆแล้วผมเป็นคนชนิดชี้ขลาดนะ เมื่อมันเป็นของสยองๆ ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจที่จะทำได้เท่าไหร่ แต่ในขณะเดียวกันในหนังสยองๆบางประเภทคนที่กลัวๆก็ยังสามารถสร้างขึ้นมาได้ งั้นบางทีผมก็สามารถที่จะทำมันได้เหมือนกัน

ที่พูดไปนะ ผมคิดว่า Silent Hill มีบรรยากาศที่แน่นอน ผมคิดว่ามันต้องมีการสานต่อแล้วผมพร้อมที่จะช่วยให้มันดำเนินต่อไปได้โดยมี ผมกำกับดูแลหรือให้ยืมเทคโนโลยีของ Fox Engine ที่ผมรักและเคารพ

ฟังเต็มๆที่นี่ครับ http://www.twitch.tv/konami/b/510717661

ในอนาคต ซีรีย์ Silent Hill จะเป็นอย่างไร มาร่วมออกความคิดเห็นกันครับ
Murphy
Murphy
Murphy Pendleton (WebMaster)
Murphy Pendleton (WebMaster)

พลังแห่งพระเจ้า : 852
Like People : 32
. : Boogeyman

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics