Silent Hill: ThailanD
ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Let's talk about The Shepherd's brother

2 posters

Go down

Let's talk about The Shepherd's brother  Empty Let's talk about The Shepherd's brother

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Sun Feb 24, 2013 9:26 am

สวัสดีครับผม Sun The Bones และวันนี้ในบทความชื่อ Let's talk about The Shepherd's brother นี้เราจะมาพูดถึงเรื่องของพี่น้อง Shepherd กันครับ (เนื้อหาในบทความนี้เกิดจากมุมมองของผู้เขียน โปรดใช้วิจารณญาณ และ คอมเมนต์อย่างเหมาะสม)

ในมุมมองของผมที่มีต่อตัว Alex ผมว่าเขาเป็นพี่ชายที่ดี คนที่เขาแคร์มากที่สุดก็คงจะเป็นน้องชายของเขา Josh Shepherd
Josh ไม่ใช้เป็นแค่พี่ชายแต่ยังเป็นเพื่อนเล่นของ Josh ด้วย
แม้ว่าพ่อแท้ๆของเขาจะรักน้องชายมากกว่า แต่ Alex ก็ยังเป็นพี่ชายที่ดีของ josh
วันนึงในขณะที่สองพี่น้องไปพายเรือเล่น Josh ได้เอาแหวนประจำตระกูลที่พ่อของเขาได้ให้ และกำชับว่าห้ามโชว์ให้ Alex ดู
Alex จึงอยากจะดูให้แน่ใจ จึงพยายามแย่งมา แย่งไปแย่งมา Josh เกิดตกลงไปในน้ำ และเสียชีวิตในที่สุด
พ่อของเขาโทษตัวเขาทั้งหมด และเขาเสียใจมากที่ลูกชายคนเล็กได้ตายจากไป เขาไม่มีทางเลือกจึงส่งตัว Alex ไปยังโรงพยาบาลบ้า เพราะเขาเสียลูกชายไปคนนึงแล้ว และไม่อยากที่จะบูชายัญ Alex เป็นอันว่าผิดสัญญาต่อเทพเจ้าแห่ง Silent Hill
หลายปีต่อมา เมื่อ Alex กลับมายังบ้านของเขา เขากลับไม่พบพ่อ และ Josh(เขาคิดว่า Josh ยังไม่ตาย) เขาจึงต้องออกตามหา ไม่ว่าจะเิกิดอะไรขึ้น
และต้องมารู้ความจริงทั้งหมดจากพ่อของเขาในตอนท้ายๆของเรื่องว่า Josh ตายไปแล้ว Alex ถึงกับเศร้ามาก แต่เขาก็ไม่ได้โทษพ่อเขาเขา

ตอนนี้ผมมาเรียนต่างถิ่นที่ซึ่งไกลบ้านมากๆ ก็เป็นความรู้สึกในช่วงแรกที่คิดถึงบ้าน ผมมีน้องชาย เขากำลังจะขึ้นป.6 ผมคิดถึงเขาที่สุด เลยอยากจะมาระบาย เลยขอระบายผ่านทางบทความนี้
แม้ผมจะแค่จากบ้านมาไกล แต่ Alex กลับคิดตามหาน้องชายที่ตายแล้ว ความรู้สึกก็ไม่ต่างกันเลยน่ะ นั้นก็คือเราต่างคิดถึงน้องชายมาก และยังคงคิดถึงความหวังที่จะพบเขาอีกครั้งหนึ่ง

เอาล่ะผมว่าดราม่ากันพอแล้วครับ หลายๆคนคงมีครอบครัว งั้นลองจินตนาการว่าสักวันคุณต้องจากบ้านไปไกล คุณจะทำใจได้ไหม? คุณจะคิดถึงพวกเขาไหม? และเมื่อคุณกลับมาหากพบว่าทุกคนในเมืองหายไป และ คนในครอบครัวหายไป คุณจะทำอย่างไร?
สำหรับผมน่ะ ผมจะทำแบบ Alex ครับ เขาไม่รู้ว่าจะต้องเจอกับอะไรข้างหน้า แต่เพราะเขามีความหวังครับ
สำหรับวันนี้ผม Sun The Bones ต้องขอลากันไปก่อนพบกันใหม่บมความหน้า สวัสดีครับ

ติดตาข่าวสารได้ทาง
Sun The Bones Fan page
Sun The Bones Channel

Let's talk about The Shepherd's brother  Shhplot08
Alex and Josh

อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี้
Sun The Bones
Moderators
Moderators

พลังแห่งพระเจ้า : 157
Like People : 18
. : Nurse

http://sunthebones.forumth.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

Let's talk about The Shepherd's brother  Empty Re: Let's talk about The Shepherd's brother

ตั้งหัวข้อ by posy Thu Feb 28, 2013 2:47 pm

คุณไปเรียนที่ออสเตเรียใช่ไหมคะ ดูมาจากคลิป "อะไรไม่รู้ ดูๆ ไปเถอะ"
posy
posy
Admin Facebook

พลังแห่งพระเจ้า : 98
Like People : 17
. : Rebbie The Rabbit

Let's talk about The Shepherd's brother  Empty Re: Let's talk about The Shepherd's brother

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Thu Feb 28, 2013 3:14 pm

ใช้ครับผม ติดตามตลอดเลยน่ะ
ก็ยังมีอาการคิดถึงบ้านเป็นธรรมดาครับ แต่รู้สึกตอนนี้เบาลงแล้ว
Moderators
Moderators

http://sunthebones.forumth.com/

ตั้งหัวข้อ by posy Thu Feb 28, 2013 6:41 pm

มีความสุขมากๆ นะคะ ^^ เวลาจะได้ผ่านไปเร็วๆ
posy
posy

พลังแห่งพระเจ้า : 98
Like People : 17
. : Rebbie The Rabbit

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Thu Feb 28, 2013 8:02 pm

ครับ ตอนนี้ผมก็ดีขึ้นมากแล้ว โทรคุยกับน้องเกือบทุกคืนครับ
เมื่อรู้ว่าไม่มีปัญหาอะไร ผมก็สบายใจแล้วครับ
Moderators
Moderators

ขึ้นไปข้างบน