Silent Hill: ThailanD
ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์

Teekun6
Grub
thepmnat
Sun The Bones
8 posters

Go down

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ Empty Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Thu Nov 29, 2012 3:36 pm

สวัสดีครับ ผมคือ Sun The Bones กลับมาอีกครั้งครับกับบทความชุดใหม่ Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ หายไปนานครับหลังจากเขียนบททความชุดแรกเกี่ยวกับที่มาที่ไปของเมืองไซเลนท์ ฮิล มาคราวนี้ผมได้นำข้อมูลที่น่าสนใจเกี่ยวกับปิศาจมาฝากกันครับ

เราจะมาเริ่มตัวแรกกันที่ The Mannequin Monster หรือ ไอ้ปิศาจหุ่นโชว์น่ะครับ

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ 98030011

หลายคนที่เป็นคอเกมคงจะคุ้นเคยกับมันมาบ้างแล้วใช้ไหมครับ โดยไอ้ The Mannequin Monster ในหนังถาด Revelation 3D ถอดแบบมาจาก Scarlet ในเกมภาค Homecoming ครับผม ผมจะให้ดูรูปน่ะครับ แต่ก็อื่นผมขอต่อเนื้อหาของ The Mannequin Monster ให้จบก่อนดีกว่าครับ
ในหนังระหว่างการเดินทางในไซเลนท์ ฮิลล์ เฮทเธอร์ได้พบกับสัตว์ประหลาดที่เหมือนกับแมงมุม ที่ประกอบร่างขึ้นจากชิ้นส่วนของหุ่นโชว์
มันใช้ชิ้นส่วนหุ่นโชว์เป็นตัวห่อหุ้มและเปลี่ยนเหยื่อให้กลายเป็นหุ่นโชว์ หลังจากนั้น มันก็จะแยกพวกเขาออกเป็นชิ้นๆ และเข้าครอบครองและบงการชิ้นส่วนเหล่านั้น มันมีความงามที่น่าขยะแขยงในตัว และถ้าคุณมองโคลสอัพใกล้ๆ มันก็เป็นงานแสดงศิลป์ที่วิเศษสุด ที่มีรอยแตกและรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ นับว่าไอ้ปิศาจหุ่นโชว์นี้น่ากลัวไม่ใช้น้อยเลยน่ะครับ

และนี้คือรูปของ Scarlet ครับ

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ Mahalovideogamessilenth

สำหรับตัวต่อไปที่ผมจะมานำเสนอครับนั้นก็คือ Scarlet นั้นเอง
บางคนอาจจะรู้จักมันแล้วน่ะครับว่ามันเป็นตัวอะไรสำหรับคนที่เคยลิ่มลอง Silent Hill Homecoming กันมาแล้วน่ะครับ สำหรับคนที่ไม่เคยลองและอยากรู้ว่า Scarlet ผมก็ได้นำข้อมูลมาฝากกันแล้วครับ
Scarlet นั้นเดิมทีก็เป็นคนมาก่อนครับ ตอนเป็นคนชื่อ Scarlet Fitch ครับเป็นลูกสาวของ Doctor Martin Fitch โดยเธอกับพ่ออาศัยอยู่ในเมือง Shepherd's Glen โดยตระกูล Fitch เป็นหนึ่งในสี่ตระกูลผู้ก่อตั้งเมือง Shepherd's Glen แต่สี่ผู้ก่อตั้งได้ทำสัญญากับเทพเจ้าของไซเลนท์ ฮิลล์ ในการสร้างเมืองของตนให้เป็นเมือง แต่สี่ตระกูลนี้ต้องทำการสังเวยบุตรของตน รุ่นล่ะคน และ Doctor Martin Fitch ก็ได้ตัดสินใจฆ่าลูกสาวคนเดียวของเขา Scarlet Fitch เลยกลายมาเป็นปิศาจคล้ายๆหุ่นไม้(เพราะเธอชอบเล่นตุ๊กตาแบบนี้)พูดตรงๆน่ะครับ Scarlet ก็น่าสงสารเหมมือนกันน่ะครับ แต่ที่เป็นอย่างนี้เพราะ Doctor Fitch พ่อของเธอจำเป็นต้องทำครับ ช่างเป็นชะตากรรมที่ไม่ยุติธรรมของลูกหลานสี่ตระกูลผู้ก่อตั้ง Shepherd's Glen ซ่ะเสียจริง

และรูปนี้คือ Scarlet Fitch ครับ พร้อมตุ๊กตัวโปรดของเธอ

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ Scarletfitchhuman

จบสักทีครับเรื่องของไอ้พวกหุ่นไม้ทั้งสองตัว มากันที่ตัวต่อไปเป็นตัวที่ 3 เลยครับ Leonard Wolf
สำหรับ Leonard Wolf คงคุ้นเคยสำหรับคนที่ดูภาค Revelation 3D และคนที่เล่น Silent Hill 3 กันมาแล้วครับ

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ Leonardwolf

และเหมือนกับ Scarlet อีกแล้วครับว่า Leonard Wolf ก็เป็นมนุษย์มาก่อนครับ เขาเป็นพ่อของ Claudia Wolf ผู้นำลัทธิ The Order แต่ก่อนที่ Claudia จะได้กุมอำนาจ Leonard ก็เคยเป็นถึงผู้ก่อตั้งและหัวหน้า The Order มาก่อน หลังจากนั้นก็ถูกลูกสาวจับเข้าโรงพยาบาลบ้า Brookhaven Hospital และ Claudia ก็เข้ามาเป็นหัวหน้าลัทธิ The Order นั้นเองครับ ใน Silent Hill 3 และ Silent Hill Revelation 3D Heather Mason ได้เข้าไปที่ Brookhaven Hospital แล้วไปเจอ Leonard เข้า ผมจำไม่ได้แล้วครับว่าในเกมเป็นไง แต่ในหนัง Heather ได้ตามหาชิ้นส่วนอีกด้านของเหรียญซึ่งมันมีอำนาจที่เห็นได้คือทำให้บางอย่างเปิดเผยความจริงออกมา และยังเป็นเครื่องมือในการรวม Heather กับ Alessa เข้าเป็นร่างเดียวอีกต่างหาก แต่เหรียญอีกอันมันอยู่ในตัว Leonard เขาเลยปลดปล่อยตัวเองให้กลายเป็นปิศาจน่ากลัว แต่สุดท้าย Heather ก็เอาเหรียญทีี่อยู่ในท้องของ Leonard ทำให้สลายไปในที่สุด(ผมว่าตายโคตรง่ายน่ะ)
เอาล่ะครับผ่านไปสามตัวแล้วเราจะไปต่อกันตัวที่สี่กันเลยดีกว่าครับเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา
ตัวที่ 4 The Butcher ครับ

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ Butcherkillsnurse

The Butcher ปรากฏตัวครั้งแรกใน Silent Hill Origins ครับ ลักษณะของมันจะคล้ายกับ Pyramid Head แต่ที่หัวของมันจะปิดไว้แค่ครึ่งเดียวเอง ซีกขวาจะเปิดออกเห็นเป็นหัวของชายหัวโล้น ส่วมใส่ชุดกันเปื้อนกันเลือดแบบพ่อค้าขายเนื้อ ถือมีดขนาดใหญ่แต่ไม่เท่าแบบ Pyramid Head เป็นศัตรูตัวสำคัญของ Travis Grady จากภาค origins ครับ
สำหรับข้อมูลของ The Butcher ก็มีอะไรไม่มากครับเพราะปรากฏตัวน้อยมาก รู้สึกจะมาในภาค Origins และได้ข่าวว่ามีใน Silent Hill: Book of Memories ด้วย
ผมขอขึ้นด้วยตัวต่อไปดีกว่าครับ
ตัวที่ 5 เป็นปิศาจที่หลายๆคนคงชอบกันแน่ รวมทั้งผมด้วย เพราะมันคือ The Nurses หรือปิศาจพยาบาลนั้นเอง

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ Hellonurse1

เป็นไงครับน่ากิน เอ้ย น่ากลัวกันไหมครับ เป็นปิศาจที่ผมชอบมากที่สุดใน Silent Hill พยาบาลที่มีรูปร่างหน้าตาพิกลพิการเหล่านี้ จะยืนอยู่นิ่งๆ จนกระทั่งเสียงแม้เพียงแผ่วเบาจะทำให้พวกเธอเข้าสู่โหมดโจมตีทันที โหดมากครับ แต่เวลาเล่นในเกมแล้วไม่อยากฆ่ามันเลย แต่ก็ต้องทำครับเราต้องเล่นเกมครับ อย่าให้เกมเล่นเรา พวกเธอเป็นสาวเซ็กซี น่าสยดสยองในชุดลาเท็กซ์รัดรูปประหลาดๆ ที่ต้องการจะผ่าแยกร่าง คุณมันเป็นการผสมผสานกันของภาพสยดสยอง ลักษณะที่พวกเธอเคลื่อนไหวและเครื่องแบบนางพยาบาล มันทั้งน่าขยะแขยงและเซ็กซี มันเป็นความตึงเครียดที่ย้อนแย้งกันระหว่างไอเดียทั้งสองนี้ นั่นเป็นเหตุผลที่ทำให้พวกเธอเป็นสัตว์ประหลาดที่เจ๋งในโลกไซเลนท์ ฮิลล์เพราะพวกเธอทำสองสิ่งกับคุณพร้อมๆ กัน
ตัวที่ 6 นับว่าเป็นสัญลักษณ์ของไซเลนท์ ฮิลล์เลยครับ มันคือ PYRAMID HEAD!

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ Reel544727711024x576

ใช้ภาพยังใหญ่เลย ก็นั้นแหละน่ะมันต้องอลังการไปเลยสำหรับ Pyramid Head ในเกมเขาเป็นร่างสะท้อนของสภาพจิตใจของตัวละครตัวหนึ่งในโลกใบนั้น มีลักษณะเหมือนกับผู้ประหารนักโทษที่มีชีวิตอยู่ในช่วงศตวรรษที่ 17 ในตอนที่อาณานิคมไซเลนท์ ฮิลถูกก่อตั้งขึ้นเป็นครั้งแรก เป็นตัวแทนของผู้เป็นพ่อ ผู้คุ้มครองอเลสซา รับใช้ของพลังที่สูงส่งกว่า เป็นผู้ที่ก้าวข้ามความกลัว ความรุนแรงและความก้าวร้าวแบบฉับพลันและฉาบฉวยของสัตว์ประหลาดในไซเลนท์ ฮิลล์ โอ้โฮ อย่างเท่ครับ Pyramid Head

สำหรับบทความนี้ผมของจบเพียงเท่านี้ ปีศาจยังมีอีกมากมายในโลกแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ นี้เป็นตัวอย่างคราวๆครับ แต่ผมอยากใหห้รู้ไว้ว่าพวกมันต่างก็เกิดมาจากบาปที่เราสร้างมันขึ้นเอง(ตัวละครในเกม) มันจะสะท้อนถึงบาปออกมาในลักษณะเฉพาะตัวที่ต่างกัน ใครจะไปรู้สักวันเราอาจตื่นขึ้นมาหรือหลงทางอยู่ในไซเลนท์ ฮิลล์แล้วเจอปิศาจในแบบที่เกิดจากบาปในจิตใจของเราก็เป็นได้ครับ ทำดีก็จะได้รับผลดีตอบแทนครับ ผม Sun The Bones ต้องขอลากันก่อนครับ พบกันใหม่บทความหน้า สวัสดีครับ
Moderators
Moderators

พลังแห่งพระเจ้า : 157
Like People : 18
. : Nurse

http://sunthebones.forumth.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ Empty Re: Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์

ตั้งหัวข้อ by thepmnat Mon Dec 03, 2012 7:43 pm

ถ้าปีศาจพวกนี้มีจริง ผมว่าตัวที่ฆ่าง่ายสุดน่าจะเป็นพยาบาลนี่แหละ 5555+
ถ้าเราไม่ส่งเสียงหรือไม่มีแสง พวกหล่อนๆก็ไม่น่าจะเดินเข้ามาหาเรา
thepmnat
thepmnat
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 16
Like People : 1

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ Empty Re: Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Tue Dec 04, 2012 8:24 am

ใช้แล้วครับ แต่ก่อนจะฆ่าก็ต้องทำใจก่อนครับ ไม่อยากฆ่าเลย
Moderators
Moderators

http://sunthebones.forumth.com/

ตั้งหัวข้อ by thepmnat Wed Dec 05, 2012 2:25 am

Sun The Bones พิมพ์ว่า:ใช้แล้วครับ แต่ก่อนจะฆ่าก็ต้องทำใจก่อนครับ ไม่อยากฆ่าเลย

พี่ เอาพวกตระกูลหมามาใส่ด้วยครับ แต่ละภาคมันน่าเกลียดดีแท้
thepmnat
thepmnat
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 16
Like People : 1

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Thu Dec 06, 2012 12:25 am

งั้นคราวหน้าครับ เกี่ยวกับสัตว์ประหลาดๆ รออ่านได้เลยครับ ในPart ที่ 2 ครับ
ขอบคุณครับ
Moderators
Moderators

ตั้งหัวข้อ by Grub Fri Dec 28, 2012 4:14 pm

รอชม Part 2 นะฮะ จริงๆ Pyramid Head นี่ผมรับไม่ได้นิดๆที่ทางตะวันตกเล่นเอามาโผล่บ่อยมาก (แต่ทำไงได้เขาชอบก็เลยใส่ลงไป)

ส่วน Leonard Wolf นี่ตรงนี้ยังเป็นเรื่องเขาเคยพูดกันนะครับ == ประมาณว่าจริงๆแล้ว อีตาเลโอนาร์ด อาจจะเป็นคน เพียงแต่ Heather ไปเห็นเป็นตัวไรไม่รู้ อาจจะเป็นเพราะเธอจินตนาการจากความกลัวเลยเห็นมันหน้าตาประหลาดแบบนั้น ส่วนเลโอนาร์ดเองมันก็ไม่น้อยหน้านะ มันเรียกเฮเทอว่าปีศาจด้วย นั่นก็แสดงว่ามันอาจจะเห็นเราเป็นตัวประหลาดด้วยก็ได้มั้ง (วินเซนเคยพูดกับเฮเทอว่า ถ้าฉันเทียบกับพวกเธอแล้ว เธอมันเลวกว่าฉันซะอีก เธอดูสนุกมากเลยนะตอนไล่เสียบคนพวกนั้น เฮเธอก็งงใบ้แดก ถามกลับไปว่าสัตว์ประหลาดพวกนั้นนะเหรอ? วินซนก็ตอบกลับไปว่า ไอ้พวกนนั้นมันดูเหมือนสัตว์ประหลาดในสายตาเธอหรือ? ทีนี้นางเอกก็ตกใจมาก แต่วินเซนก็ยิ้มและหัวเราะแหะๆ บอกว่า ที่เขาเล่าเป็นเรื่องตลก อาจจะเป็นไปได้ว่าบางคนที่เราเห็นเป็นสัตว์ประหลาดมันเป็นคนจริงๆ แต่ที่มันวิ่งมาตีเราเพราะมันก็เห็นเราเป็นตัวประหลาดเหมือนกัน ==") อ่านมาจากกระทู้ใน Pantip อีกทีนะฮะ แต่กระทู้นั้นโดนลบซะแหล่ว T T ลืมเซฟเก็บมาจะได้มาช่วยลงข้อมูลเพิ่มเติม
Grub
Grub
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 15
Like People : 3

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Wed Jan 02, 2013 6:58 am

ครับ เรื่องเห็นอีกคนเป็นสัตว์ประหลาดเนี้ย ถือเป็นความรู้ใหม่เลยครับ จากภาพยนตร์ Silent Hill Revelation ขอบคุณข้อมูลส่วนนี้มากครับ คุณ Grub
Moderators
Moderators

ตั้งหัวข้อ by Teekun6 Thu Jan 03, 2013 1:43 pm

ชอบเกม Silent hill เพราะอย่างงี้ด้วยแหละ มอนสเตอร์แต่ละตัว สถานที่แต่ละที่ มีความหมาย มีที่มา ทุกอย่างเป็นเหตุเป็นผลไปหมด ลึกลับดี
Teekun6
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 4
Like People : 0

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Fri Jan 04, 2013 7:00 am

จิตวิทยาได้ดีครับ ขนาดมอนเตอร์ยังจิตวิทยาเลย
Moderators
Moderators

ตั้งหัวข้อ by ElleBernard Mon Jan 28, 2013 9:49 pm

มีอีกตัวที่น่าสนใจนะครับ นั่นคือMonsterที่ชื่อSiam เจ้าตัวแสบจากHomeComingน่ะครับ นั่นเป็นตัวโปรดของผมเลย (ขอบคุณข้อมูลจากWikiaครับ)
Siamมีรูปร่างเป็นชายหญิงที่ถูกมัดติดกัน โดยมีท่อนล่างเป็นชายคอยค้ำยัน และหญิงที่ถูกมัดและเงยหน้าขึ้นฟ้า คงจะหมายถึงพ่อของอเล็กซ์ที่ตั้งตนเป็นฐานของบ้านและเป็นผู้ตัดสินใจเรื่องทั้งหมด(รวมทั้งเรื่องที่จะฆ่าอเล็กซ์)โดยที่แม่ไม่สามารถทำอะไรได้เหมือนกับร่างผู้หญิงที่ถูกมัดชี้ฟ้า
แถมหลังจากฆ่าSiamจะได้แอชชีพเมนท์ที่ชื่อว่า"Shades of James" เพราะรูปร่างของSiamอาจจะสื่อถือชายผู้แบกหญิงสาวเอาไว้ตลอดเวลาก็เป็นได้

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ Siam
ElleBernard
ElleBernard
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 8

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Tue Jan 29, 2013 9:27 am

ครับ มอนสเตอร์ตัวนี้สื่อความหมายได้ดีมากครับ แม้รูปร่างของมันจะน่าคนลุกก็ตาม ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ
Moderators
Moderators

ตั้งหัวข้อ by posy Thu Jan 31, 2013 9:58 pm

"หากขาดพยาบาลแล้วไซร้ ไซเลนท์ ฮิลล์ก็ไร้ซึ่งความน่ากลัว"

สำหรับหนูแล้ว...พยาบาลที่โหดที่สุดอยู่ในภาค Orgins
posy
posy
Admin Facebook

พลังแห่งพระเจ้า : 98
Like People : 17
. : Rebbie The Rabbit

ตั้งหัวข้อ by ElleBernard Thu Jan 31, 2013 10:03 pm

posy พิมพ์ว่า:"หากขาดพยาบาลแล้วไซร้ ไซเลนท์ ฮิลล์ก็ไร้ซึ่งความน่ากลัว"

สำหรับหนูแล้ว...พยาบาลที่โหดที่สุดอยู่ในภาค Orgins

เพราะในออริจินพวกหล่อนมากันเป็นหมู่คณะสินะ? *อุ้มทีวีวิ่งหนี*
ElleBernard
ElleBernard
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 8

ตั้งหัวข้อ by posy Sun Feb 03, 2013 6:20 pm

ElleBernard พิมพ์ว่า:

เพราะในออริจินพวกหล่อนมากันเป็นหมู่คณะสินะ? *อุ้มทีวีวิ่งหนี*

อันที่จริง -- อาจเป็นเพราะภาคอื่นเลือกเล่นโหมด Easy ก็ได้นะ ฮ่าๆ
posy
posy

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Fri Feb 22, 2013 4:49 pm

จริงครับ ผมว่าในภาค ออริจิน พวกเธอน่ากลัวสุดแล้ว
หากดูที่ภาคแรกแล้วก็ไม่ได้โหดอะไร
ภาค สองก็กระจอก
ภาค สามใช้ได้
ออริจิน สยองสุดๆ
Moderators
Moderators

ตั้งหัวข้อ by Calvin ณ ลอสแอนเจลิส Sat Jun 22, 2013 9:23 pm

ชอบทุกตัว เล่นยากที่สุดรู้สึกจะเป็น คลายตะขาบนะ
Calvin ณ ลอสแอนเจลิส
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 32
Like People : 2

ตั้งหัวข้อ by Joshua El Dire Mon Jul 08, 2013 4:35 pm

ถ้าหากเอาชนะปิรามิดเฮดได้ก็แปลว่าชนะมอนสเตอร์ตัวอื่นๆได้สบายๆสินะคับ(ก็โหดสุดแล้วนี่)...แต่ผมหาเท่าไรก็ไม่เจอฉากที่ต้องสู้กับปิรามิดเฮดซักทีครับ เฮ้อ ท้อใจเหลือเกิน
Joshua El Dire
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 36
. : Red Pyramid

ตั้งหัวข้อ by posy Tue Jul 09, 2013 5:14 pm

Joshua El Dire พิมพ์ว่า:ถ้าหากเอาชนะปิรามิดเฮดได้ก็แปลว่าชนะมอนสเตอร์ตัวอื่นๆได้สบายๆสินะคับ(ก็โหดสุดแล้วนี่)...แต่ผมหาเท่าไรก็ไม่เจอฉากที่ต้องสู้กับปิรามิดเฮดซักทีครับ เฮ้อ ท้อใจเหลือเกิน

ภาคอะไรเหรอคะ?
posy
posy

ตั้งหัวข้อ by Calvin ณ ลอสแอนเจลิส Sat Jul 20, 2013 3:05 pm

ภาค2
ชาวเมือง
ชาวเมือง

ตั้งหัวข้อ by Calvin ณ ลอสแอนเจลิส Sat Jul 20, 2013 4:39 pm

[b style="line-height: 21px; font-family: Helvetica, Arial, sans-serif;"]Needler[/b]

[b style="line-height: 21px; color: rgb(0, 0, 0); font-family: Helvetica, Arial, sans-serif;"]Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ 250px-Needler
[/b]
Needlers ปรากฏในพื้นดินส่วนใหญ่ของเกมพบว่าพวกมันเหยียบเเละปีนป่ายอยู่ตามพื้นดินปีนออกจากท่อ / หลุมในผนังหรือเพดานต่าง พวกมันยังสามารถเครื่อนที่รวดเร็วและสามารถตรวจจับเสียงบริเวรรองๆตัวมันได้โดย เเละยังสามารถเรียนพวกได้ด้วยขณะที่ได้ยินเสียงเดินของมัน 
เพื่อหลีกเลี่ยงการได้รับบาดเจ็บ ใช้อาวุธปืนมากกว่าอาวุธระยะประชิดกจะมีโอกาศกำจัด Needlers จะประสบความสำเร็จมากที่สุดโดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่ออยู่ในที่โล่ง 

Schism

[b style="border: 0px; margin: 0px; padding: 0px; vertical-align: baseline; color: rgb(0, 0, 0); font-family: Helvetica, Arial, sans-serif; font-size: 16px; line-height: 21px; background-color: rgb(180, 207, 162);"]Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ 250px-NewSchism
[/b]
Schism
มีความเร็วพอตัว เป็นวิธีที่ฉลาดที่สุดควรจะวิ่งหนีไปจากมันเพราะมันโจมตีหนักมาก ถูกโจมตี 3 ครั้งถึงปางตาย ภายนอกดูเหมือนตาบอดมองไม่เห็นเเต่ความสามารถของมันรับรู้ทาง เเสงเเละเสียง หากเงียบอย่างไป ก็เป็นวิธีที่ดีอีกอย่างนึง เเต่เมื่อสถานะการบังคับก็ควรจะใช้ปืนจะปลอดภัยกว่าใช้มีด หรือถ้าในสถานะการชุลมุนควรจะ ใช้มีดหรือท่อ ควรใช้อาวุธที่ว่องไว

Lurker

Demons of Silent Hill ปิศาจแห่งไซเลนท์ ฮิลล์ 250px-Lurker

มอนส์เตอร์ประเภทนี้เป็นบุคคลธรรมดาทั่วไป มีร่างกายที่เปราะบางมาก เเต่ความว่องไวมีมากที่เดียวควรใช้อาวุธประเภท ปืน หรือ มีด ท่อ มอนส์เตอร์ตัวนี้มีอยู่ทั่วเกมส์เจอตลอดบริเวร ในน้ำ ท่อระบายน้ำหลุมผุพัง
ชาวเมือง
ชาวเมือง

ตั้งหัวข้อ by Joshua El Dire Thu Feb 27, 2014 3:53 am

แต่ผมว่าภาคออริจิ้นพยาบาลโหดสุดก็จริงแต่ไม่ใช่ว่าโหดเพราะหมู่พวกมันนะครับที่พวกพยาบาลโหดก็เพราะ.....พวกหล่อนมากันทีไรจะต้องมีไอ้พวกที่ฆ่าเราได้ตามติดมาเป็นแนวหลังด้วยไม่ว่าจะเป็นไอ้หมูคอบิดหรือแม้กระทั่งตอนหลังจากโรงละครเป็นต้นไปไอ้calibanมันก็ตามหลังพวกกระจอกๆอย่างพยาบาลหรือไอ้ตัวพ่นกรดนั่นแหล่ะครับบางทีพวกคาลิบานมันโผล่มาตั้ง2-3ตัวแน่ะ!!!
ชาวเมือง
ชาวเมือง

ตั้งหัวข้อ by Joshua El Dire Thu Feb 27, 2014 4:15 am

posy พิมพ์ว่า:
Joshua El Dire พิมพ์ว่า:ถ้าหากเอาชนะปิรามิดเฮดได้ก็แปลว่าชนะมอนสเตอร์ตัวอื่นๆได้สบายๆสินะคับ(ก็โหดสุดแล้วนี่)...แต่ผมหาเท่าไรก็ไม่เจอฉากที่ต้องสู้กับปิรามิดเฮดซักทีครับ เฮ้อ ท้อใจเหลือเกิน

ภาคอะไรเหรอคะ?
Homecomingคร้าบโผล่มาแว้บไปแว้บมาแต่ไม่เข้ามาถล่มอเล็กง่ะ
ชาวเมือง
ชาวเมือง

ขึ้นไปข้างบน