Silent Hill: ThailanD
ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Alex shepherd

2 posters

Go down

Alex shepherd Empty Alex shepherd

ตั้งหัวข้อ by Calvin ณ ลอสแอนเจลิส Sun Jul 21, 2013 3:10 pm

ฉันไม่ได้พยายามที่จะเป็นฮีโร่ ผมแค่อยากจะลงมือทำอะไรบางอย่างที่สำคัญ

อเล็กซ์เชพเพิร์ด เป็นตัวเอกของ Silent Hill: Homecoming . อเล็กซ์กลับมาบ้านเพื่อจะพบว่าพ่อของเขา ต่อมาน้องชายของเขา โจชัว ได้หายตัวไป และแม่ของเขาได้หายไป 

Alex shepherd 230px-AlexFireaxe
อเล็กซ์ใน Silent Hill : Homecoming 
สถานะ : ยังมีชีวิต ยกเว้น Bad Ending
สถานะการเสียชีวิต : จมน้ำตาย ( ถูกฆ่า )
สีผม : สีน้ำตาล
สีตา : สีเทา+สัน้ำตาล
อาชีพเเต่ก่อน : เติมก๊าช
อาชีพปัจจุบัน : ไม่มี (ความจำเสื่อมคิดว่าตัวเองเป็นทหารผ่านศึก)
อเล็กซ์เกิดที่ Shepherd's Glen พ่อของ Alex adam shepherd  เนื่องจากประวัติศาสตร์ของบิดาของ Alex เป็นทหาร อดัมสอนทักษะการต่อสู้ให้อเล็กซ์ต่าง ๆ ตลอดวัยเด็กของเขา ตั้งแต่ครอบครัว Holloway ทำงานร่วมกับคนเลี้ยงแกะ อเล็กซ์มักจะเล่นกับ elle holloway  เมื่อเวลาผ่านไป..
เมื่ออเล็กซ์อายุประมาณเก้าหรือสิบปี โจชัวก็เกิด ความรักของพ่อแม่ของ Alex 'เริ่มที่จะแสดงความรักต่อ Alex ได้ไม่มากเหมือนเเต่โจชัวเกิดมา ในช่วงฤดูร้อนทุกอเล็กซ์และโจชัวจะใช้เวลาอยู่ที่ Toluca Lake . ในระหว่างที่โรงเรียนมัธยมของอเล็กซ์ เขาทำงานอยู่ที่ท่าเทียบเรือ ( เติมก๊าซ ) เพื่อที่จะทำเก็บเงินบางส่วน เพื่อซื้อจักรยานให้กับตัวเอง ( สังเกตในเกมจักยานขันเล็กๆยางเเบนจอดทิ้งไว้ข้างต้นไม่ใหญ่อยู่ที่บ้าน )
Calvin ณ ลอสแอนเจลิส
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 32
Like People : 2
. : Rebbie The Rabbit

ขึ้นไปข้างบน Go down

Alex shepherd Empty Re: Alex shepherd

ตั้งหัวข้อ by Calvin ณ ลอสแอนเจลิส Sun Jul 21, 2013 9:31 pm

ยังไม่ครบครับ มันยาวไป ผมเลยย่อสั้น
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 32
Like People : 2
. : Rebbie The Rabbit

Alex shepherd Empty Re: Alex shepherd

ตั้งหัวข้อ by Murphy Sun Aug 04, 2013 1:50 am

เอาให้ครบเลยครับ ทางที่ดีไปแปะไว้ในกระทู้ ภาค Homecoming ก็ดีนะครับ ^^
http://shthai.forumth.com/f12-forum
Murphy
Murphy
Murphy Pendleton (WebMaster)
Murphy Pendleton (WebMaster)

พลังแห่งพระเจ้า : 852
Like People : 32
. : Boogeyman

ขึ้นไปข้างบน